GMA-7 at GMA News TV, nominadong TV Station of the Year sa 5th GEMS Awards

Nominado ang ilang programa at personalidad ng Kapuso Network sa 5th Guild of Educators, Mentors, and Students Hiyas ng Sining o GEMS Awards na idedeklara sa Lunes, January 11.

Ang GEMS Awards ay iginagawad sa mga personalidad na may kontribusyon sa larangan ng panulat, tanghalan, radyo, telebisyon, at pelikula.

Sa taong ito, pokus ng GEMS na pagkalooban ng award ang shows at personalities na nagpamalas ng kagalingan sa propesyong kinabibilangan at ang pagsuporta sa pampamayanan at panlipunang adbokasiya sa panahon ng pandemya at mga kalamidad.

Kabilang sa mga nominado ang ilang Super Radyo DZBB programs tulad ng “Bangon na, Bayan!,” “Dobol A sa Dobol B,” at “Serbisyo on the Spot” para sa parangal na Best Radio Program for Opinion or Public Service.

Ilang radio personalities din ang nominado sa nasabing awards night tulad na laman nina Arnold Clavio, Joel Reyes Zobel, Rene Sta. Cruz, at Mark Salazar for Best Male Radio Broadcaster sa kategoryang Opinion or Public Service at Entertainment.

Habang sina Ali Sotto, Rowena Salvacion, at Susan Enriquez naman ang mga nominado sa Best Female Radio Broadcaster sa parehong kategorya.

Sa larangan ng telebisyon, ilang award-winning shows and programs din ang kasama sa nominasyon, kabilang na ang “24 Oras,” “Saksi,” at “State of the Nation with Jessica Soho” for Best News Program.

Nominado rin ang “Descendants of the Sun: The Philippine Adaptation” para sa Best TV Series Awards, habang ang bida nito na sina Dingdong Dantes at Rocco Nacino ay kabilang sa Best Performance by an Actor at Best Performace in a Supporting Role nominees.

Hindi rin papatalo ang ilang Kapuso personalities tulad nina Asia’s Multimedia Star Alden Richards, Paolo Ballesteros, Jose Manalo, at Willie Revillame na nominado sa kategoryang Best Male Variety Show Host.

Para sa TV Station of the Year, back-to-back nominees naman ang Kapuso channels na GMA-7 at GMA News TV.

Tingnan ang full list of GMA shows and stars na nominado sa 5th GEMS Awards:

RADIO

Best Radio Program (Opinion or Public Service)

Bangon na, Bayan! (Super Radyo DZBB)

Dobol A sa Dobol B (Super Radyo DZBB )

Serbisyo on the Spot (Super Radyo DZBB)

Best Radio Program (Entertainment)

Usap Tayo, Super Kuwentuhan ( Super Radyo DZBB)

Best Male Radio Broadcaster ( Opinion or Public Service)

Arnold Clavio – Dobol A sa Dobol B

Joel Reyes Zobel – Bangon na , Bayan!

Rene Sta. Cruz – Bigtime Balita

Best Female Radio Broadcaster (Opinion or Public Service)

Ali Sotto – Dobol A sa Dobol B

Rowena Salvacion – Serbisyo On the Spot

Best Male Radio Broadcaster (Entertainment)

Mark Salazar – Usap Tayo, Super Kuwentuhan

Best Female Radio Broadcaster (Entertainment)

Ali Sotto – Dobol A sa Dobol B

Susan Enriquez – Usap Tayo, Super Kuwentuhan

Radio Station of the Year

Barangay LS 97.1 FM

Super Radyo DZBB-594

TELEVISION

Best News Program

24 Oras (GMA 7)

Saksi (GMA 7)

State of the Nation With Jessica Soho (GMA News TV)

Best Male Newscaster

Arnold Clavio – Saksi

Best Female Newscaster

Jessica Soho – State of the Nation With Jessica Soho

Pia Arcangel – Saksi

Best TV Program (Public Service)

Kapwa Ko, Mahal Ko (GMA 7)

Wish Ko Lang (GMA 7)

Wowowin (GMA 7)

Best Male TV Program Host (Public Service)

Orly Mercado – Kapwa Ko, Mahal Ko

Willie Revillame – Wowowin

Best Female TV Program Host (Public Service)

Vicky Morales – Wish Ko Lang

Best TV Series

“Bilangin ang Bituin sa Langit” (GMA 7)

“Descendants of the Sun” (GMA 7)

Best Performance in a Supporting Role (Male or Female – TV Series)

Rocco Nacino – “Descendants of the Sun PH”

Best Performance by an Actor (TV Series)

Dingdong Dantes – “Descendants of the Sun PH”

Best Performance by an Actress (TV Series)

Jennylyn Mercado – “Descendants of the Sun PH”

Mylene Dizon – “Bilangin ang Bituin sa Langit”

Nora Aunor – “Bilangin ang Bituin sa Langit”

Best Variety Show

All-Out Sundays – GMA 7

Eat Bulaga – GMA 7

Wowowin – GMA 7

Best Male Variety Show Host

Alden Richards – All-Out Sundays

Paolo Ballesteros – Eat Bulaga

Jose Manalo – Eat Bulaga

Best Female Variety Show Host

Julie Anne San Jose – All-Out Sundays

Pauline Luna-Sotto – Eat Bulaga

TV Station of the Year

GMA 7

GMA News TV

FILM

Best Performance in a Supporting Role (Male or Female)

Alice Dixson – “Suarez: The Healing Priest”

Edgar Allan Guzman – “Coming Home”

Martin Del Rosario – “Coming Home”

Best Performance by an Actress

Nora Aunor – “Isa Pang Bahaghari”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *